Mới đây, UBND tỉnh Đồng Nai đã có cuộc họp lấy ý kiến các sở ngành, địa phương hoàn tất các nội dung để trình HĐND tỉnh thông qua Nghị quyết điều chỉnh về Chương trình phát triển nhà ở giai đoạn 2021-2030 tại Đồng Nai trong kỳ họp cuối năm. Dự kiến trong giai đoạn này có khoảng 180 ngàn căn nhà ở được xây dựng với tổng vốn đầu tư gần 300 ngàn tỷ đồng, chủ yếu huy động từ các doanh nghiệp, hộ gia đình, cá nhân.
![](/Images/editor/images/MOC/2022/Thang%2011/30_11_10.jpg)
Khu vực TP.Biên Hòa sẽ có nhiều căn hộ được xây dựng
Giai đoạn 2021-2025, dự tính trên địa bàn tỉnh sẽ đầu tư xây dựng 90 ngàn căn nhà ở, trong đó khoảng 10 ngàn căn nhà ở xã hội, còn lại do các hộ gia đình, cá nhân tự đầu tư thực hiện. Vốn đầu tư nhà ở cho giai đoạn này gần 124,6 ngàn tỷ đồng. Giai đoạn 2026-2030, đầu tư 90 ngàn căn với tổng vốn hơn 175,1 ngàn tỷ đồng. Trong giai đoạn này sẽ xây dựng khoảng 20 ngàn căn nhà ở xã hội và 70 ngàn căn nhà ở của các hộ gia đình, cá nhân. Để đáp ứng nhu cầu về nơi ở cho người dân, tỉnh đã quy hoạch sử dụng đất tăng thêm hơn 10 ngàn ha đất ở cho những năm tới và chủ yếu tăng ở những khu vực có nhiều khu công nghiệp và đông dân cư.